วันจันทร์ที่ 10 เมษายน 2566 นายธีรชัย ภูทอง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคบัวใหญ่ นำคณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมกิจกรรมการอนุรักษ์สืบสานประเพณีสงกรานต์ รดน้ำขอพรผู้อาวุโส ประจำปี พ.ศ.2566 พิธีสรงน้ำพระพุทธรูป พระวิษณุกรรม และรดน้ำขอพรผู้บริหาร บุคลากรอาวุโส ณ หอประชุมบัวฉลองขวัญ วิทยาลัยเทคนิคบัวใหญ่